Chào bạn, đây là kênh tiếp nhận câu hỏi, phản ánh, kiến nghị của BHXH Việt Nam thông qua Cổng TTĐT. Nội dung bạn gửi sẽ được chuyển đến các đơn vị nghiệp vụ của BHXH Việt Nam trả lời. Chúng tôi sẽ đăng tải câu trả lời trên Cổng TTĐT ngay khi nhận được phản hồi từ các đơn vị nghiệp vụ. Bạn có thể gọi điện đến Tổng đài: 1900 90 68 để được hỗ trợ trực tiếp.
Trân trọng cảm ơn !

  • TÌM KIẾM CÂU HỎI GIỐNG BẠN ĐÃ ĐƯỢC TRẢ LỜI

Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách tìm kiếm (55)
Kính gửi BHXH Việt Nam Đơn vị tôi có lao động Nguyễn Đức Thành được hưởng chế độ tai nạn lao động theo số quyết định: 30001900075/QĐ-BHXH từ tháng 05/2019 nhưng đến nay chưa được nhận trợ cấp (đơn vị đăng ký cho người lao động nhận trợ cấp qua số tài khoản cá nhân). Kính mong BHXH xem và phản hồi ...
Ngày gửi:
14/06/2021
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Thanh Nhàn
Email:
thanhnhanmta@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Cho mình hỏi trường hợp NLĐ bị TNLĐ trên 31 phần trăm thì sẽ được nhận trợ cấp hàng tháng. Vậy nếu NLĐ đi làm được nhận lương thì có còn được nhận trợ cấp này không ạ?
Ngày gửi:
29/05/2021
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Minh Uyên
Email:
minhuyen25022000@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
EM BỊ TAI NẠN LAO ĐỘNG TỪ NGÀY 8 THÁNG 6 NĂM 2020 TỚI NAY LÀ 28 THÁNG 5 NĂM 20201 MỚI LÀM HỒ, VẬY VỚI THỜI GIAN NHƯ TRÊN EM CÒN ĐƯỢC GIẢI QUYẾT BẢO HIỂM NỮA KO?
Ngày gửi:
28/05/2021
Ngưởi gửi:
NGUYỄN THỊ NGỌC BÍCH
Email:
ngocbich020490@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Hồ sơ hưởng chế độ tai nạn lao động do bị tai nạn giao thông trên đường từ cơ quan về nhà trong khoảng thời gian hợp lý cần những gì? Khi tôi bị tai nạn trên đường từ cơ quan về nhà và bị bất tỉnh được người dân đưa đi cấp cứu do đó không có Biên bản điều tra TNGT hoặc BB khám nghiệm hiện trường và ...
Ngày gửi:
28/05/2021
Ngưởi gửi:
Phùng Huy Tuấn
Email:
ht3709@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Bị đứt lìa một dot ngón tay,có được hưởng bảo hiểm ko
Ngày gửi:
27/05/2021
Ngưởi gửi:
Phạm đình đoan
Email:
doannhan110187@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Công ty tôi có NLĐ bị gãy tay trong lúc đang làm việc tại Công ty. Đã nằm viện và điều trị mổ xong. Vậy xin quý cơ quan cho tôi hỏi NLĐ cần nộp những giấy tờ gì để được hưởng chế độ tai nạn lao động?
Ngày gửi:
27/05/2021
Ngưởi gửi:
Lê Thu Hà
Email:
halethu2710@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi bị ngã xe trên đường đến cty để làm việc ngày 1-3-2021. Tôi dc đưa vào viện và dc chuẩn đoán bị gãy xương tay phải phải mổ để nẹp đinh. Ngoài các chi phí khám chữa bệnh ra tôi phải trả hoá đơn mua nẹp đinh của bv là 10.500ng. Tôi làm việc tại cty dc 10 năm và đóng bh đầy đủ. Tôi nằm viện 9 ngày ...
Ngày gửi:
11/05/2021
Ngưởi gửi:
Lê phương
Email:
Giapngo072014@gmail.con
Trạng thái:
Đã trả lời