Chào bạn, đây là kênh tiếp nhận câu hỏi, phản ánh, kiến nghị của BHXH Việt Nam thông qua Cổng TTĐT. Nội dung bạn gửi sẽ được chuyển đến các đơn vị nghiệp vụ của BHXH Việt Nam trả lời. Chúng tôi sẽ đăng tải câu trả lời trên Cổng TTĐT ngay khi nhận được phản hồi từ các đơn vị nghiệp vụ. Bạn có thể gọi điện đến Tổng đài: 1900 90 68 để được hỗ trợ trực tiếp.
Trân trọng cảm ơn !

  • TÌM KIẾM CÂU HỎI GIỐNG BẠN ĐÃ ĐƯỢC TRẢ LỜI

Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách tìm kiếm (671)
Em tôi năm nay 11 tuổi, có bảo hiểm y tế thuộc diện hộ nghèo với nơi đăng ký khám chữa bệnh ban đầu là Trung tâm ý tế huyện Yên Mỹ, Yên Mỹ, Hưng Yên. Tuy nhiên, hiện em tôi đang sinh sống, học tập và đăng ký tạm trú tại Thành phố Hải Phòng. Vậy khi đi khám chữa bệnh tại các bệnh viện ở đây, có được ...
Ngày gửi:
06/04/2021
Ngưởi gửi:
Hoàng Phương Anh
Email:
pah2212@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Kính gửi BHXH Việt Nam Tôi có con dưới 6 tuổi ( 10 tháng) hiện đang tạm trú tại xã Trung An - Tiền Giang, BHXH của bé là ở Xã Hưng Hà - Thái Bình. Tôi muốn hỏi là : - BH của bé Có khám chữa bệnh ở nơi tạm trú ( khác tỉnh - thành phố) có miễn phí không - Nếu không vậy thủ tục chuyển đổi nơi ...
Ngày gửi:
05/04/2021
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Thủy
Email:
thuycuc9290@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi là Văn Đắc Thành, công tác tại viện khoa học và công nghệ tính toán tphcm, trực thuộc sở khoa học công nghệ, ủy ban nhân dân tphcm từ 9-2013 đến nay. Ngày 8-3-2021 tôi phải nhập viện do viêm thủng ruột cấp ở bệnh viện 175-tphcm. Do không thể tự về tìm kiếm bảo hiểm y tế thất lạc nên tôi đã phải ...
Ngày gửi:
02/04/2021
Ngưởi gửi:
Văn Đắc Thành
Email:
vandacthanh@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Trích dẫn:"Bệnh viện Lê Lợi chính thức đổi tên thành Bệnh viện Vũng Tàu theo Quyết định số 632/QĐ-UBND của UBND tỉnh Bà Rịa- Vũng Tàu ngày 17/3/2021. Quyết định này có hiệu lực từ ngày ký" Câu hỏi như sau: - Thẻ BHYT của những người có nơi ĐĂNG KÝ KHÁM CHỮA BỆNH BAN ĐẦU LÀ BỆNH VIỆN LÊ LỢI có phải ...
Ngày gửi:
26/03/2021
Ngưởi gửi:
Phan Văn Cường
Email:
cuong_phnvn@yahoo.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Em tham gia bảo hiểm doanh nghiệp đã làm mất thẻ nhưng hiện tại cóc nhu cầu đi khám bệnh vậy cho em hỏi có thể tra cứu ther bảo hiểm điện tử thay thế đi khám được không ạ ?
Ngày gửi:
26/03/2021
Ngưởi gửi:
Lê Thị Ngọc Truyền
Email:
truyensmall.17@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi thuộc trường hợp bắt buộc tham gia Bảo hiểm xã hội và Bảo hiểm y tế theo Hợp đồng lao động. Tháng 2/2021, Công ty có đăng ký mua Bảo hiểm y tế cho tôi, đăng ký cơ sở khám chữa bệnh ban đầu là "Bệnh viện đa khoa huyện Gia Lâm (địa chỉ: Huyện Gia Lâm, thành phố Hà Nội). Nhưng khi (tháng 3/2021) ...
Ngày gửi:
25/03/2021
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Minh Phương
Email:
dksminhphuong@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi đã gia hạn BHYT hộ GĐ trực tuyến - số thẻ GD4010131739884. Nhưng theo như HD"Chủ nhân của thẻ BHYT sẽ nhận được tin nhắn của BHXH Việt Nam thông báo về thời hạn mới của thẻ BHYT" tôi vẫn chưa nhận được tin nhắn thông báo. Vậy việc gia hạn của tôi đã hợp lệ chưa? Mong BHXH giải đáp thắc mắc.
Ngày gửi:
22/03/2021
Ngưởi gửi:
Nguyễn Thị Minh Ngọc
Email:
thaophamkv@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời