Chào bạn, đây là kênh tiếp nhận câu hỏi, phản ánh, kiến nghị của BHXH Việt Nam thông qua Cổng TTĐT. Nội dung bạn gửi sẽ được chuyển đến các đơn vị nghiệp vụ của BHXH Việt Nam trả lời. Chúng tôi sẽ đăng tải câu trả lời trên Cổng TTĐT ngay khi nhận được phản hồi từ các đơn vị nghiệp vụ. Bạn có thể gọi điện đến Tổng đài: 1900 90 68 để được hỗ trợ trực tiếp.
Trân trọng cảm ơn !

  • TÌM KIẾM CÂU HỎI GIỐNG BẠN ĐÃ ĐƯỢC TRẢ LỜI

Tiêu đề

Người gửi

Nội dung

Lĩnh vực

Từ ngày

Đến ngày

  • Danh sách tìm kiếm (596)
Trên sổ bảo hiểm của tôi số 9309000539 được in ra quá trình đóng bảo hiểm xã hội như sau: - Tổng thời gian đóng quỹ HT, TT đến tháng 02 năm 2014 là 4 năm 9 tháng ( Trong đó BHXH bắt buộc là 4 năm 9 tháng) - Tổng thời gian đóng BHTN chưa hưởng là 4 năm 9 tháng. Nội dung được bảo hiểm xã hội tỉnh ...
Ngày gửi:
25/06/2021
Ngưởi gửi:
Trần Văn Điểm
Email:
Tranvandiemhgf@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Em bị mất bằng lái xe, chứng minh nhân dân. Đang làm thủ tục chờ cấp lại đến 2 tháng mới có. Nhưng đã đến ngày làm thủ tục nhận trợ cấp BHXH 1 lần. Vậy em xin giấy xác nhận nhân thân của công an địa phương để thay thế CMND được không hay cách nào khác ạh
Ngày gửi:
23/06/2021
Ngưởi gửi:
Lê Văn Trương
Email:
Letruongbetrimex@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Ngày 3/6/2021 tôi làm hồ sơ nhận bhxh 1 lần sau 20 tháng không có việc làm. Tuy nhiên sau đó tôi có công việc mới và công ty thông báo sẽ báo tăng cho tôi ngày 14/06/2021. Cho tôi hỏi 2 vấn đề đề có được làm cùng 1 lúc không vì đến nay tôi vẫn chưa nhận được tiền bhxh 1 lần
Ngày gửi:
21/06/2021
Ngưởi gửi:
Minh
Email:
haminhuef@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi có nộp đầu đủ các giấy tờ theo yêu cầu để chốt tổng quá trình tham gia và thay đổi thông tin về số chứng minh qua đường bưu điện do dịch nhưng nhân được tin nhắn bị từ chối. Mã hồ sơ số 111758.G xẹt 2021 xẹt 07903 tại BHXH thành phố thủ đức địa chỉ 400 đồng văn cống. Mong hổ trợ là còn thiếu ...
Ngày gửi:
17/06/2021
Ngưởi gửi:
Dương thị hồng huệ
Email:
Duongthihonghue191198@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Tôi làm bảo hiểm xã hội lãnh1 lần nộp hồ sơ đi bưu điện từ ngày 04/06/2021 đến ngày 15/6 thì có tin nhắn báo là hồ sơ đã được giải quyết xong mà tới hôm nay chưa nhận được tiền vào tài khoảng gọi lên số tổng đài 02839853844 thì không có ai bắt máy
Ngày gửi:
16/06/2021
Ngưởi gửi:
Pham tuan anh
Email:
Djjc
Trạng thái:
Đã trả lời
Tại sao hồ sơ số 11362.G/2021/092 tại BHXH Quận Ninh Kiều, Tp. Cần Thơ đã bị từ chối vì không hợp lệ? Trong khi tôi đã điền đầy đủ thông tin mà bên bảo hiểm đã yêu cầu? Tôi muốn biết lý do hồ sơ của tôi bị từ chối để bổ sung nộp lại!
Ngày gửi:
14/06/2021
Ngưởi gửi:
NGUYỄN HỒNG HUỆ
Email:
b.sheep0412@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời
Bên BHXHVN có gửi cho tôi nội dung như sau :Ho so so 108571.G/2021/07903 da bi tu choi do ho so khong hop le. Cho tôi hỏi lý do vì sao hồ sơ bị từ chối . Để tôi có thể bổ sung thêm. Cảm ơn..
Ngày gửi:
14/06/2021
Ngưởi gửi:
Trần Văn Dũng
Email:
dungtran77hh@gmail.com
Trạng thái:
Đã trả lời